DIỄN ĐÀN TRƯỜNG THPT HƯNG ĐẠO || HungDaoEdu.Net
Sever Mới Cho Toàn Bộ 4rum chuyển sang Địa Chỉ
Http://thpthungdao.com
Nào Bạn Hãy Nhanh Tay Chuyển Sang Địa Chỉ Mới Của Trường
Http://THPTHUNGDAO.COM
Thân các Bạn Administrator
Sever Mới Cho Toàn Bộ 4rum chuyển sang Địa Chỉ
Http://thpthungdao.com
Nào Bạn Hãy Nhanh Tay Chuyển Sang Địa Chỉ Mới Của Trường
Http://THPTHUNGDAO.COM
Thân các Bạn Administrator
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN TRƯỜNG THPT HƯNG ĐẠO TỨ KTF HẢI DƯƠNG

portal.htmTrang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng NhậpĐăng kýindex.html
Latest topics
» kenllyHa : Chơi DJ trên máy tính
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyFri Jul 01, 2011 5:19 am by Khách viếng thăm

» No1 Forum của cậu chủ kenlly mời mọi người ghé thăm
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyFri Jul 02, 2010 12:09 am by thanhtam_9x

» Ảnh Trại Nè Cả Nhà Ơi Vô Coi Bấm Thanks Naz!!!
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySat May 22, 2010 5:03 am by deptraicojsaj

» Li0n'st4r tập làm hớtboy..kute Lop,G tý...Híc Híc...
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySat May 15, 2010 9:31 am by Li0n'star

» Abum cua Kenlly9x2 Moi Moi Nguoi Xem Qua
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyMon Apr 12, 2010 8:33 pm by Nam_Tc

» Anh Lop 12g Moi UpDate Hay cuc kute
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyFri Apr 09, 2010 3:12 am by kissiszero

» Trái Cây Ăn Hay Ngắm đây
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySun Apr 04, 2010 6:26 am by dojruj

» hay thi` vo~ tay nha
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySat Apr 03, 2010 9:10 pm by dojruj

» anh môi5555555555555555556gfghv45jh6g
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySat Apr 03, 2010 7:36 am by kissiszero

» Thiết kế Forum vbb
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyThu Apr 01, 2010 8:27 pm by Admin

» K- Andree - Emily ft Jaytee & Mr:T
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyWed Mar 31, 2010 10:28 am by Lil'bi0ne

» Xe BUs Bốc Đầu... Chém Đi
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyWed Mar 31, 2010 10:05 am by Li0n'star

» anh hoat hinh kuc dep
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyWed Mar 31, 2010 8:01 am by dojruj

» Ảnh Nga Mỳ KuTe Vãi Chưởng [new] Update
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyWed Mar 31, 2010 1:28 am by hanh651992

» [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyWed Mar 31, 2010 1:05 am by hanh651992

» Đánh nhau kiểu dân tộc này..!!!
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyTue Mar 30, 2010 2:12 am by toan12g

» Học kiếm tiền một cách nhanh nhất
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyMon Mar 29, 2010 1:47 am by dojruj

» moi` ca nha` chiem nguong ja toc nha` to' hehe
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySat Mar 27, 2010 7:00 am by dojruj

» Andree Right Hand - Chicky Killa (Official Version)
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySat Mar 27, 2010 12:12 am by Lil'bi0ne

» Tuyển Nhân Sự Khẩn Cấp Cho Forum Http://Lop12G.HotGoo.Net
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyFri Mar 26, 2010 11:59 pm by Li0n'star

Top posters
Admin (89)
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Vote_lcap[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Voting_bar[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Vote_rcap 
kenlly9x2 (75)
[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Vote_lcap[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Voting_bar[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Vote_rcap 
Li0n'star (51)
dojruj (35)
Mr.tOp (28)
quykep (25)
Nam_Tc (18)
toan12g (15)
evi'l.crew_1st (14)
babi_kute (14)

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥

Go down 
Tác giảThông điệp
Khách vi
Khách viếng thăm

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Empty
Bài gửiTiêu đề: [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥   [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyThu Mar 18, 2010 1:18 am

Fanfic đầu tay của mình. Mong được các bạn ủng hộ và góp ý nhiệt tình. Mình sẽ post khá chậm vì chủ yếu mình viết bên dienanlequydon.com. Nên nếu bạn nào có ý muốn đọc trước... thì qua CLB Văn Học bên đó, sẽ thấy ^^

Lấy em không ?
Author: Ami or ngocquynh520
Category: lãng mạn, nhẹ nhàng, đau thương, chết chóc, hạnh phúc,...
Rating: T
Status: 0ngoing
Pairings: Bảo Thiên - Lệ Linh
Disclaimer: Các nhân vật không thuộc về tác giả, còn câu chuyện thuộc về tác giả.
Warning: không đảm bảo thực tế vì dàn casting được kết hợp lộn xộn.
Summary: Trong cuộc sống có nhiều lúc phải lựa chọn... Sự lựa chọn của bạn sẽ là đúng hay sai ?? Có cố gắng thì sẽ có kết quả Wink

Casting:

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ 390307f406

Trần Bảo Thiên, 20 tuổi. Xuất thân từ 1 gia đình nghèo khó. Tính tình vui vẻ, thích đùa, rất hiếu thảo, nhưng nổi giận thì cũng thật đáng sợ... Từ nhỏ đã mất cha. Sống với mẹ và em gái.

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ D871EE_09-diec-phi

Lưu Lệ Linh, 18 tuổi. Xuất thân từ 1 gia đình vô cùng giàu có. Là người thừa kế của tập đoàn khách sạn Shenwell - 1 trong 2 tập đoàn lớn nhất châu Á. Cha mẹ đều đã qua đời... Có 1 người dì.

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ 36121118743213

Hoàng Duy Vũ, 22 tuổi. Con nhà giàu... Sống tự lập từ nhỏ vì bố mẹ quá bận bịu. Là người thừa kế của tập đoàn khách sạn Shinwa - 1 trong 2 tập đoàn lớn nhất châu Á.

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ 1447016906l

Trần Bảo Ngọc, 18 tuổi. Tính tình vui vẻ, hoạt bát, dễ thương, nhưng cũng rất cá tính. Em gái của Bảo Thiên.

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ 80170669

Ngô Ngọc Hải, 22 tuổi. Con trai của Hiệu Trưởng đại học Thiên Anh. Có 1 gia đình hạnh phúc. Bạn thân của Duy Vũ. Tính tình hòa đồng, thân thiện, chân thật.

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ 143gn2b

Trịnh Tương Như, 23 tuổi. Gia thế chưa rõ... chỉ biết mẹ đã qua đời. Tính tình nhanh nhẹn, dễ gần, thông minh nhưng ẩn đằng sau đó là....

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ 18a12

Ngô Ngọc Như, 18 tuổi. Em gái của Ngọc Hải. Tính tình vui vẻ, tốt bụng, hơi ngốc nhưng rất đáng yêu.

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ 20081015_LuuGiaLinh_01

Lưu Minh Huệ, 40 tuổi. Chủ tịch tập đoàn Shenwell. Dì của Lệ Linh. Là 1 người phụ nữ thông minh, lạnh lùng, rất thương cháu.

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Image002

Lâm Chánh Lương, 50 tuổi. Cổ đông của tập đoàn Shenwell. Cha dượng của Lệ Linh. Là 1 người đàn ông nham hiểm, lắm mưu, nhiều kế.

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Tdkchulam

Chu Tuyết Hà, 47 tuổi. Mẹ của Bảo Thiên và Bảo Ngọc. Tính tình cổ hủ, khó chịu nhưng cũng tốt bụng.

Chapter 1: Lựa chọn

Trong 1 nhà hàng sang trọng, tại chiếc bàn VIP nằm hơi khuất trong góc, cạnh cửa sổ... 1 nơi thật yên tĩnh để tâm sự. Chàng trai đang giương đôi mắt ngạc nhiên nhìn bạn gái mình. Rồi anh phá lên cười...

- Hahaha... Em đùa vui quá !!

Cô gái nhìn anh vẻ mặt hụt hẫng và hơi bực tức... Cô đâu muốn câu trả lời này. Cô nhìn thẳng anh, nhấn mạnh từng chữ...

- Em không đùa !! Anh có đồng ý lấy em không ??

Trước nét mặt nghiêm nghị của cô... anh ngưng cười, nhìn cô. Nét mặt anh bối rối, anh không biết trả lời thế nào để cô không buồn, anh cố tìm những lý do hay nhất...

- Em không nghĩ là chúng ta còn quá trẻ sao ?? Chúng ta vẫn chưa học xong đại học mà !!

Anh nhìn cô dò xét... Anh hy vọng là cô sẽ bảo "Em đùa thôi !!"... Gương mặt cô thoáng buồn... Anh nói vậy nghĩa là không muốn rồi... Cô suy nghĩ. Cô muốn cho anh 1 cơ hội. Cơ hội cuối cùng...

- Anh có yêu em không ??

- Có.

Anh trả lời không chút do dự. Anh yêu cô nhưng anh không muốn làm đám cưới bây giờ... Anh còn quá trẻ. Anh còn cả 1 con đường dài... Anh muốn phát triển sự nghiệp và hơn hết anh chưa muốn bị ràng buộc bởi gia đình. Anh tiếp tục nói...

- Nhưng... anh không muốn lập gia đình sớm như vậy. Vài năm nữa thôi mà em, 3 năm nhé...

3 năm là 1 con số không quá dài nhưng đối với cô bây giờ nó quá dài đi. Cô không thể đợi được cho đến lúc đó... Cô muốn ngay bây giờ. Cô lại nhìn anh nghiêm nghị, ánh mắt sâu thẳm xoáy lấy anh...

- Lần cuối cùng !! Hoặc là chúng ta làm đám cưới hoặc chia tay.

Cô nhấn mạnh từng chữ. Cô muốn anh hiểu rõ sự quan trọng trong câu trả lời của mình. Anh ngạc nhiên. Lần đầu cô thốt ra 2 từ chia tay. Anh bối rối, anh lưỡng lự... "Làm sao đây ??"... Anh không muốn mất cô nhưng anh còn nhiều hoài bảo, anh còn... muốn được tự do... 1 ý nghĩ len lỏi, "Không sao đâu, cô ấy lại chỉ giận dỗi thôi". Anh không dám nhìn cô...

- Anh... thật tình là anh chưa muốn...

Câu nói của anh cắt đứt những dòng suy nghĩ của cô. Vậy là đủ rồi. Cô đã có câu trả lời. Cô đứng phắt dậy... bước đi. Gương mặt lộ rõ vẻ bực tức. Anh với tay theo nhưng chỉ là bản năng... Anh không muốn níu cô lại vì anh nghĩ là cứ để cô bình tĩnh... Như mọi lần, vài hôm sau là anh sẽ dụ ngọt được cô ngay. Nhưng anh không biết, lần này khác, rất khác... Nó quyết định cuộc đời của họ.

Cô bước nhanh khỏi cái nhà hàng sang trọng đó. Cô không khóc nhưng lòng cô nặng trĩu. "Tại sao chứ ?? Anh yêu cô mà !! Anh có biết là câu trả lời của anh làm cô đau thế nào không ?? Cô đang cố bám vào anh như mọi lần nhưng anh lại đẩy cô ra... Anh không hiểu. Cô không thể đợi được, 1 tháng cũng không được."

Cô lê bước trên con đường dài... Gió lùa qua từng kẽ tóc. Cái lạnh bao trùm lấy cô. Lạnh quá !! Cô không muốn mất anh thế này. Cô không muốn... nhưng cô phải làm. Câu trả lời đó là quá đủ rồi. Cô đã quyết định. Kết thúc... tình yêu đầu của mình. Cô mệt mỏi. Cô lại phải cố bước đi, cố hoàn thành 1 việc. Bây giờ, chỉ 1 mình cô. Không còn lối thoát.

Thành phố này, sầm uất quá, nhộn nhịp quá, bon chen, đua đòi... Cô muốn đến 1 nơi, bình yên hơn... Cô đón 1 chiếc taxi... đến sân bay. Mua 1 tấm vé... chuyến bay cuối cùng... đến 1 nơi...
hanh651992
Member 12G
Member  12G

Bài gửiTiêu đề: Re: [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥   [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySat Mar 20, 2010 3:38 am

doc binh thuong ko co y nghia~ j may sao anh lai up len nhi? nhung co my' cai anh dep do hehehe
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥   [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptySat Mar 20, 2010 4:02 am

biết làm sao anh post không vì ở đấy có mấy cô xjnh phết + boy hand some nữa k xem phí
hanh651992
Member 12G
Member  12G

Bài gửiTiêu đề: Re: [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥   [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ EmptyWed Mar 31, 2010 1:05 am

ukm trong my' anh dep trai thiet nhin phe .... moi toi ko bang nguoi iu em ................ khakha
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥   [My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥ Empty

[My fanfic] ♥ Lấy em không ? ♥
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» khong nhu loi em noi- Lk
» không đẹp nhưng độc
» Ma ui Dinh? khonG...vCl
» Neu Em khong phai mot giac mo
» Những chiếc xe kì cục Không rõ víp quá